» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.
» Mong bạn sẽ có nhưng giây phút bổ ích trên 4rum.
» Cảm ơn sự ủng hộ của bạn.

Join the forum, it's quick and easy

» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.
» Mong bạn sẽ có nhưng giây phút bổ ích trên 4rum.
» Cảm ơn sự ủng hộ của bạn.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Skin 3Bj - Design bởi ßabylove_die - Rip bởi FR [A2Pro]
by thoavip103 Wed Aug 22, 2012 10:05 am

» Xin code khẩn cấp
by wastevip Wed Jan 11, 2012 3:30 pm

» Code banner quảng cáo chạy 2 bên hay đó nha ! :D
by wastevip Wed Jan 11, 2012 2:42 pm

» Cổng Chia Sẻ.Com - Let's share to be Shared
by zhaosin0201 Sat Dec 10, 2011 4:55 pm

» Giảm 40% học phí cho sinh viên khóa tiếng anh giao tiếp với giáo viên bản ngữ
by nhungntbac Thu Sep 22, 2011 3:32 pm

» Tư vấn du lịch nước ngoài
by bycute90 Thu Aug 25, 2011 3:02 pm

» Mảnh giấy tình yêu
by gianggiangonline Thu Apr 21, 2011 10:13 am

» 10 câu nói bất hủ cuả Bill Gates
by votinh_boy Wed Mar 16, 2011 5:16 pm

» Kiểm tra tính hợp lệ của một email
by votinh_boy Sun Mar 13, 2011 6:01 pm

» clip hai` vui :D
by votinh_boy Wed Mar 09, 2011 11:52 pm

» Ghé thăm “đại bản doanh” mới của Facebook
by  Wed Feb 09, 2011 5:48 pm

» Tuyệt chiêu khôi phục dữ liệu trên đĩa bị trầy xước:
by hogiang Wed Feb 09, 2011 5:40 pm

» Ảnh nhoè .........
by votinh_boy Wed Dec 29, 2010 3:18 pm

» Microsoft Office 2010 Blue Edition
by 1959 Sun Oct 03, 2010 8:53 am

» Chàng trai '4 không' trưng biển tìm vợ trên phố
by  Fri Sep 24, 2010 7:05 pm

» Video tạo menu drop
by votinh_boy Wed Sep 15, 2010 6:31 am

Keywords

Tự học cách khích lệ

hogiang
    hogiang

Member
    Member

Điểm Số : 5662

Tự học cách khích lệ Empty Tự học cách khích lệ

Bài gửi by hogiang Wed Dec 16, 2009 4:43 pm

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Có lẽ trong cuộc đời, chắc không ít lần bạn rơi vào tình trạng gặp một chút trắc trở đã buồn phiền, tâm trạng không vui, tinh thần chán nản. Và tất nhiên sau đó, sự chán nản còn ảnh hưởng rất nhiều đến công việc của bạn. Có khi sự ảnh hưởng còn kéo dài tới cả tháng, tệ hơn là vài tháng. Vì thế, vào những lúc mình chỉ vấp ngã nhỏ, bạn chớ nên nản lòng mà hãy biết cách tự mình khích lệ mình để vượt qua. "Mỗi lần vấp là một lần trót dại, ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần" – Khi bạn đã có thể nói được điều đó thì cũng có nghĩa là bạn đã có thể thắng được cảm giác thất bại mà vươn lên.

Bạn tự nhủ với bản thân như thế nào thì bạn sẽ phát triển theo hướng như thế. Vì thế, bạn phải học cách tự khích lệ. Những người thành công từ trước đến nay đều không phải thành công trong chán nản, buồn rầu thối chí. Dù gặp phải trắc trở phiền phức đến thế nào, họ cũng đều tin tưởng bản thân nhất định vượt qua được cửa ải cam go đó. Hãy chủ động tìm kiếm phương pháp giải quyết vấn đề, biết tự đốc thúc bản thân mình, không ngừng nỗ lực thì khó khăn nào cũng vượt qua được.

Có một thực tế rõ ràng, nhiều việc được xem là khó khăn vô cùng nhưng người có ý chí nên vượt qua được còn phần lớn những người không thể bởi ngay từ lúc chưa bắt tay vào việc họ đã sẵn ý nghĩ không chắc mình sẽ thành công. Phải chăng trong lòng bạn cũng có một giới hạn như thế, rất khó vượt qua nên bạn luôn tự nhủ: mình làm không nổi. Hãy đừng bao giờ để mình rơi vào hoàn cảnh như vậy.

Trong công việc, chỉ cần bạn cảm thấy bản thân mình làm được thì cứ mạnh dạn làm, rồi bạn sẽ có của cải và thành công, của cải và thành công đều từ đó mà ra. "Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền – Đào núi và lấp biển - Quyết chí ắt làm nên" – Không phải ngẫu nhiên mà lời dạy của Bác Hồ lại trở thành chân lý.

Vì vậy, để giúp mình có thể thành công trong cuộc sống, trong kinh doanh, bạn đừng bỏ qua ba nguyên tắc quan trọng đã được những người thành đạt tổng kết:

1. Thường xuyên khích lệ mình để bản thân duy trì một trạng thái tâm lý tốt.

2. Chỉ cần bản thân có tinh thần lạc quan muốn vươn lên, càng đặt mục tiêu cao thì thành tích sẽ lớn.

3. Bất kể bạn muốn thành công trên lĩnh vực nào cũng đều phải hiểu được quy luật phát triển của sự việc ở phương diện đó và cần hiểu được áp dụng quy luật này như thế nào, đồng thời không ngừng tiến hành suy nghĩ, nghiên cứu, học tập và lên kế hoạch.

Tự khích lệ không chỉ giúp con người đạt thành công lớn hơn trên cơ sở hiện có mà còn khích lệ con người từ kẻ yếu trở thành kẻ mạnh, từ thất bại đi đến thành công, từ tai họa đi đến may mắn, từ nghèo khó trở thành người giàu có. Trong cuộc sống bạn đừng bao giờ quên điều này: Dù phải đối diện với bất kể khó khăn lớn đến đâu cũng không được chùn bước mà phải biết tự khích lệ, tin tưởng vào bản thân mình thì thành công sẽ luôn mỉm cười với bạn.

(Đình Khánh)

Hôm nay: Thu Sep 19, 2024 8:59 am